DIỄN ĐÀN NGÔ VĂN TÒNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN NGÔ VĂN TÒNG

TÀI LIỆU KỶ THUẬT SỐ

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ

Go down 
Tác giảThông điệp
vantongo
Admin
vantongo

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ Empty
Bài gửiTiêu đề: Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ   Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ EmptyWed 15 Feb 2012 - 21:27

Cập nhật lúc 21h25' ngày 15/02/2012

Các smartphone Android rất ổn cho email, nhắn tin, duyệt Web và đàm thoại, nhưng chính những ứng dụng mới khiến Android trở nên tuyệt vời.

Có lẽ bạn đã biết đến những ứng dụng thời tiết, Facebook, Twitter… Nhưng bạn có biết rằng bạn còn có thể sử dụng smartphone Android của mình để lên dây đàn hay đo tiếng ồn không?

Đo nhịp tim

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 01_76b3f
Bạn biết không, nếu bạn có 1 smartphone Android có camera thì bạn có thể đo nhịp tim bằng chính điện thoại của mình chứ không cần đến những dụng cụ y tế vướng víu.

Bạn chỉ cần tải về ứng dụng Instant Heart Rate có trên Android Market, chạy ứng dụng và đặt ngón trỏ trước ống kính camera, chờ vài giây rồi ứng dụng sẽ bắt đầu đo nhịp tim của bạn. Kết quả sẽ được hiển thị sau 10 giây.

Điều khiển máy tính từ xa

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 02_a0755
Có lẽ bạn đã nghe đến phần mềm điều khiển máy tính TeamViewer rất nổi tiếng rồi. Giờ đây không cần phải có máy tính mà chỉ cần 1 chiếc điện thoại Android bạn cũng có thể điều khiển máy tính kết nối TeamViewer khác.

Hãy cài đặt TeamViewer vào máy tính mà bạn muốn điều khiển, chạy chương trình rồi ghi lại mã số và mật khẩu mà chương trình cung cấp. Cài đặt TeamViewer cho điện thoại của bạn từ Android Market và nhập vào mã số cùng mật khẩu của máy tính mà bạn đã ghi lại trước đó, nhấn “Connect to partner” và bạn đã có thể điều khiển máy tính kia ngay từ điện thoại của mình rồi.

Giải đố Sudoku

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 03_fbfe5
Google Goggles có 1 tính năng rất thú vị là giải đố Sudoku. Gặp phải Sudoku khó ư? Bạn chỉ cần chạy Google Goggles chụp lại ô chữ Sudoku đó và ứng dụng sẽ tự động nhận diện Sudoku đồng thời cung cấp link để giải đố. Nhấn vào “Solve” và bạn đã có kết quả rồi.

Đo tiếng ồn

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 04_48ddb
Với ứng dụng Sound Meter trên Android Market, bạn có thể dễ dàng đo lại độ ồn của các tiếng động xung quanh mình. Sẽ thật thú vị khi đo lại … tiếng ngáy của bạn bè phải không nào?

Bỏ thuốc lá

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 05_1b97c
Nếu bạn đã thử hàng nghìn lần mà vẫn chưa bỏ được thuốc lá, hãy để ứng dụng Quit Now giúp bạn. Quit Now sẽ đếm từ ngày bạn bắt đầu ngừng hút và sẽ thống kê xem nhờ đó bạn tiết kiệm được bao nhiêu tiền và bao nhiêu ngày trong tuổi thọ. Mỗi khi thèm hút thuốc, nhìn những thống kê thú vị này bạn sẽ có thêm động lực để kiềm chế mình.

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 05a_87a5c
Hoặc bạn cũng có thể thử ứng dụng Smoke Control với khả năng quản lý rất tốt quá trình bỏ thuốc lá của bạn. Smoke Control tính toán và đưa ra thời điểm bạn có thể hút điếu thuốc tiếp theo.

Lên dây đàn ghita

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 06_0dfff
Với ứng dụng gStrings, bạn sẽ không phải lo đàn ghita của bạn không được lên dây nữa. gStrings sẽ hướng dẫn và nhận biết khi nào đàn của bạn cần lên dây qua âm thanh của dây đàn. Trong phần Setting > Optimize for của gStrings bạn có thể chọn Ghita hay nhiều loại đàn khác để lên dây.

Đèn pin

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 07_18f00
Đèn LED trên điện thoại không chỉ giúp ích cho việc chụp ảnh trong bóng tối mà với các ứng dụng đèn pin trên Android Market, chúng ta có thể dễ dàng biến đèn LED flash này thành đèn pin soi đường trong bóng tối. Có rất nhiều các ứng dụng đèn pin trên Android Market cho bạn chọn.

Theo dõi động đất

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 08_d0e8b
Bạn cảm thấy chấn động và tự hỏi liệu có phải vừa có động đất không? Với ứng dụng Earthquake Alert, bạn có thể xem thông tin về các trận động đất vừa xảy ra trên khắp thế giới.

Bàn phím và chuột

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 09_c26dc
Cài đặt RemoteDroid lên điện thoại, kết nối điện thoại với máy tính qua Wi-Fi và chạy phần mềm Java mang tên RemoteDroidServer.jar (tải về tại đây) trên máy tính là bạn đã có thể sử dụng màn hình cảm ứng của điện thoại làm chuột và bàn phím của máy làm bàn phím máy tính rồi.

Bấm giờ

Sử dụng smartphone Android theo cách mới lạ 10_cab74
Với rất nhiều các ứng dụng bấm giờ trên Android Market, bạn có thể biến điện thoại của mình thành 1 công cụ bấm giờ giúp ích cho quá trình tập thể thao và vận động.

Còn bạn, bạn sử dụng điện thoại Android của mình như thế nào?

Tham khảo CNET
https://vantongo.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang